Đẳng cấp 10a2
Cám ơn ấy đã tham gia vào 4rum, giờ thì post bài và giúp 4rum lớn mạnh hơn đi nào ^^
Đẳng cấp 10a2
Cám ơn ấy đã tham gia vào 4rum, giờ thì post bài và giúp 4rum lớn mạnh hơn đi nào ^^
Đẳng cấp 10a2
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Đẳng cấp 10a2

Trình độ có hạn - Khốn lạn có thừa

Hướng dẫn tổng quan Empty  Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Hướng dẫn tổng quan

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
Hoàng Linh
Admin
Hoàng Linh

Điểm + : 10631
Danh tiếng : 2

Hướng dẫn tổng quan Empty
Bài gửiTiêu đề: Hướng dẫn tổng quan   Hướng dẫn tổng quan EmptyTue Jan 05, 2010 9:50 pm

Này là tớ chỉ hướng dẫn những cái cần thiết trước thôi nhé ^^, sẽ còn cập nhật thêm sau

Để gửi bài và tham gia, yêu cầu mọi người đăng ký thành viên Hướng dẫn tổng quan Icon_biggrin rồi chờ mail để kích hoạt. Còn không muốn chờ thì pm Y!M : Love_heaven0907 để nhờ kích hoạt cho lẹ. Online 12/24 ( thường là buổi tối và các ngày nghỉ ) nên khỏi lo không gặp.

INDEX : nút này nắm dưới Banner ( hình nền web ), click vào sẽ giúp bạn quay về trang chủ

1. Cách thay đổi LÝ LỊCH

Đầu tiên bạn cần click vào chữ lý lịch ( sau khi đăng nhập ) nằm dưới banner
.. Sẽ có 1 dãy các nút hiện ra theo trình tự sau

Thông báo - Giao diện - Chữ kí - Ảnh đại diện - Friends and foes - Topic being watched

• Thông tin đăng ký - See my profile.

Ở đây bạn chỉ cần điền các thông tin cá nhân vào là okie. Các từ ngữ :

Job/hobbies: Nghề nghiệp, sở thích riêng
Humor: Tính tình, tâm trạng
Comments: Lời phê bình, chú thích ( về bản thân bạn )

• Thay đổi giao diện lý lịch
Cái này có phần rắc rối cho nên khuyến cáo bạn nào biết thì làm không thì thôi. Cái này không cần thiết lắm, tùy sở thích.

• Chữ kí
Cái này cũng không cần thiết lắm nhưng mình vẫn hướng dẫn cho những bạn cần. Bạn sẽ thấy khung mẫu ( hiện mẫu chữ kí ) và khung tạo phía dưới. Vì 4rum nhỏ nên khung tạo không đc đa dạng lắm, chỉ có vài nút lệnh đơn giản cần thiết thôi. Khi bạn cần dùng lệnh, ấn nút 1 cái vào lệnh cần dùng, sau đó ghi chữ rồi ấn nút lệnh thêm lần nữa là okie. Xem trước chữ kí cho chắc ăn rồi hãy chấp nhận nhé.

Sau đây là các nút lệnh:

Bold:
Viết chữ in đậm ( khiến màu chữ đậm lên ).
VD: Bạn muốn viết in đậm dòng chữ " Anh yêu em "
Click 1 lần vào nút Bold, nó sẽ hiện ra

Sau đó bạn nhập " Anh yêu em" vào bên cạnh rồi ấn Bold lần nữa sẽ hiện ra

Intal:
Viết chữ nghiêng ( khiến cho chữ nghiêng qua 1 bên )
VD: Giống cách làm với Bold. Thay vì .... thì này là ...

Underl: Gạch dưới chữ
VD: Như trên.

IMG: Dùng để chèn hình ảnh vào chữ kí.Bạn click vào nút IMG sẽ hiện lệnh [ IMG ], chèn link hình vào rồi ấn thêm 1 ần IMG nữa để đóng, sẽ hiện [/IMG]
Các bạn chỉ đc sử dụng link URL để chèn, là những link bắt đầu = http://. Bạn nào có nick www.photobucket.comwww.flickr.com ( chưa có vào đây tạo, xài dài dài ) thì sẽ dễ dàng tìm đc link URL ( nó có ghj sẵn bên cạnh hình mà ).

Link: Cái này thì tớ không rõ, để tìm hiểu thêm. Bạn nào biết làm thì nhớ share cho mọi ng` cách làm.

Flash: Dùng để chèn flash ( cái này thì khỏi nói cũng biết là cái gì ha ) vào chữ kí.
Click 1 lần vào:
[embed-flash(width,height)] thay width và height = [embed-flash(300,300)] : rồi click 1 lần nữa để đóng lại, sẽ hiện [/embed-flash]

LƯU Ý: Mở phải có đóng. VD của Bold mở là thì đóng là . ( Đóng lại có thêm dấu / ). Cần xem kĩ mình đóng mở đúng chưa cho chắc ăn nhé.

Khi đã xong chữ kí thì click xem trớc để coi cho chắc ăn rồi hãy chấp nhận ( lưu lại á )

• Ảnh đại diện
Cái này thì chắc chắn không thể thiếu rồi, để còn nhận ra ai là ai nữa chứ.

Tải ảnh đại diện lên từ máy tinh của bạn : Click Browse... rồi chọn tấm nào đẹp đẹp trong máy xong open rồi click chấp nhận là okie.

Tải ảnh đại diện lên từ website (URL) khác : Cái này dùng link URL như đã hướng dẫn ở trên. Tốt nhất nên đăng kí ( rất dễ ) tài khoản trong www.photobucket.com hoặc www.flickr.com ( cái này dùng nick Yahoo mà vào ) để có thể dễ dàng lấy link URL.

Sử dụng ảnh từ site khác : Sử dụng link URL

Chọn lựa từ thư viện ảnh của diễn đàn : Hiện tại 4rum chưa có cái ảnh nào hết vậy nên khuyên các bạn sử dụng 3 cách trên.

• Friends and foes:
Cái này hiển thị bạn bè trong 4rum của bạn. Ai chưa có bạn thì kết bạn ( thêm bạn ) đi nhé. Còn không có nút Tìm thành viên để dễ dàng tìm kiếm người cần tìm

• Topic being watched:
Hiển thị mục bạn vừa xem gần đây nhất. VD bạn vào mục Xóm gà mài rồi xem tin tức gì trong ấy, tự khắc nó sẽ lưu trong này để bạn dễ dàng vào lại khi không tìm ra.
Đến khi bạn chán rồi không vào mục đó nữa, nó sẽ tự động mất sau vài ngày.

Tạm thời có vậy đi ha, có gì tớ sẽ up hướng dẫn gửi bài viết sau. Còn nếu vẫn không hiểu thì cứ add yahoo mà nói chuyện, có gì dễ hướng dẫn hơn.
https://10a2vui.forumvi.com
ngox_lonely_1209
Người mới
ngox_lonely_1209

Điểm + : 10314
Danh tiếng : 0

Hướng dẫn tổng quan Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn tổng quan   Hướng dẫn tổng quan EmptySat Apr 24, 2010 2:50 am

Hướng dẫn tổng quan 292386 uiui!!!!!!!!!!!!!!pun ngu wa'

Hướng dẫn tổng quan
Trang 1 trong tổng số 1 trang